วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2567 เวลา 13.30 น. นางจารุวรรณ บุญโต ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ เป็นประธานในพิธีถวายสัตย์ปฏิญาณเพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดิน ประจำปี 2567 โดยมี คณะผู้บริหาร ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา พนักงานราชการ ลูกจ้างในสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ เข้าร่วมพิธีฯ ณ ห้องประชุมสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ
ผู้เขียน: admin
![การถวายภัตตาหารเพล โครงการบรรพชาอุปสมบท เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จ พระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ วัดมณีวนาราม](http://secubac.go.th/wp-content/themes/avant/images/blank_blocks_img.png)
การถวายภัตตาหารเพล โครงการบรรพชาอุปสมบท เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จ พระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ วัดมณีวนาราม
วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2567 เวลา 10.30 น. นางจารุวรรณ บุญโต ผอ.สพม.อุบลราชธานี อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายโกสินทร์ บุญมาก รอง ผอ.สพม.อุบลราชธานี อำนาจเจริญ พร้อมด้วย ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา เข้าร่วมถวายภัตตาหารเพล โครงการบรรพชาอุปสมบท เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จ พระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ณ วัดมณีวนาราม ตำบลในเมือง อำเภอเมืองอุบลราชธานี จังหวัดอุบลราชธานี
![รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี กล่าวพิธีปิดโครงการ “ราษฎรสุขใจ พลานามัยสมบูรณ์ แพทย์พระราชทาน”](http://secubac.go.th/wp-content/themes/avant/images/blank_blocks_img.png)
รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี กล่าวพิธีปิดโครงการ “ราษฎรสุขใจ พลานามัยสมบูรณ์ แพทย์พระราชทาน”
วันศุกร์ที่ 26 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. นางจารุวรรณ บุญโต ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ ร่วมเป็นเกียรติในพิธีปิดโครงการ “ราษฎรสุขใจ พลานามัยสมบูรณ์ แพทย์พระราชทาน” โดยมี นายชัชวาลย์ เบญจสิริวงศ์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี เป็นประธานฯ ณ ห้องประชุมปิ่น-วิเชียร สมิตะมาน ชั้น 4 อาคารพระเทพ วชิรญาณ (เลี่ยม ฐิตธมโม) โรงพยาบาลวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี
![ร่วมพิธีปิดและมอบเกียรติบัตร โครงการ “เด็กไทย ใฝ่ดี” กลุ่มเป้าหมายที่เข้าร่วมอบรม นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย และครู จากโรงเรียน 16 แห่ง รวม 105 คน ระหว่างวันที่ 24-25 กรกฎาคม 2567 ณ ห้องประชุม ปิ่น-วิเชียร สมิตะมาน โรงพยาบาลวารินชำราบ](http://secubac.go.th/wp-content/themes/avant/images/blank_blocks_img.png)
ร่วมพิธีปิดและมอบเกียรติบัตร โครงการ “เด็กไทย ใฝ่ดี” กลุ่มเป้าหมายที่เข้าร่วมอบรม นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย และครู จากโรงเรียน 16 แห่ง รวม 105 คน ระหว่างวันที่ 24-25 กรกฎาคม 2567 ณ ห้องประชุม ปิ่น-วิเชียร สมิตะมาน โรงพยาบาลวารินชำราบ
วันพฤหัสบดีที่ 25 กรกฎาคม 2567 เวลา 15.30 น. นางจารุวรรณ บุญโต ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายเอกลักษณ์ พลศักดิ์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ ร่วมพิธีปิดและมอบเกียรติบัตร โครงการ “เด็กไทย ใฝ่ดี” กลุ่มเป้าหมายที่เข้าร่วมอบรม นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย และครู จากโรงเรียน 16 แห่ง รวม 105 คน ระหว่างวันที่ 24-25 กรกฎาคม 2567 ณ ห้องประชุม ปิ่น-วิเชียร สมิตะมาน โรงพยาบาลวารินชำราบ อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี
![การปฐมนิเทศนักศึกษาหลักสูตรครุศาสตร์มหาบัณฑิต สาขาวิชาการบริหารการศึกษา คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี เข้ารับฝึกประสบการณ์วิชาชีพ](http://secubac.go.th/wp-content/themes/avant/images/blank_blocks_img.png)
การปฐมนิเทศนักศึกษาหลักสูตรครุศาสตร์มหาบัณฑิต สาขาวิชาการบริหารการศึกษา คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี เข้ารับฝึกประสบการณ์วิชาชีพ
วันพฤหัสบดีที่ 25 กรกฎามคม 2567 เวลา 13.30 น. นางจารุวรรณ บุญโต ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายโกสินทร์ บุญมาก รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ เป็นประธานการปฐมนิเทศนักศึกษาหลักสูตรครุศาสตร์มหาบัณฑิต สาขาวิชาการบริหารการศึกษา คณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏอุบลราชธานี เข้ารับฝึกประสบการณ์วิชาชีพ จำนวน 11 คน ระหว่างวันที่ 25 กรกฎาคม – 9 สิงหาคม 2567 ณ ห้องประชุมบัวงามมิ่งเมือง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ
![ประชุมและแถลงข่าวการจัดงานสัปดาห์ หนังสือ ครั้งที่ 2 ณ ลานกิจกรรม ชั้น 4 ห้างสรรพสินค้าสุนีย์ ทาวเวอร์ อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานีประชุมและแถลงข่าวการจัดงานสัปดาห์ หนังสือ ครั้งที่ 2](http://secubac.go.th/wp-content/themes/avant/images/blank_blocks_img.png)
ประชุมและแถลงข่าวการจัดงานสัปดาห์ หนังสือ ครั้งที่ 2 ณ ลานกิจกรรม ชั้น 4 ห้างสรรพสินค้าสุนีย์ ทาวเวอร์ อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานีประชุมและแถลงข่าวการจัดงานสัปดาห์ หนังสือ ครั้งที่ 2
วันพฤหัสบดีที่ 25 กรกฎาคม 2567 เวลา 11.00 น. นางจารุวรรณ บุญโต ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายโกสินทร์ บุญมาก รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ พร้อมด้วย นางณัฐภาตรงดี ศึกษานิเทศก์ ชำนาญการพิเศษ และนางสาวจุฬาลักษณ์ ราชบุญโย เจ้าพนักงานธุรการ ปฏิบัติงาน เข้าร่วมประชุมและแถลงข่าวการจัดงานสัปดาห์ หนังสือ ครั้งที่ 2 ณ ลานกิจกรรม ชั้น 4 ห้างสรรพสินค้าสุนีย์ ทาวเวอร์ อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี
![พิธีเปิดโครงการเสริมสร้างความเข้มแข็งของเยาวชนในการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย หลักสูตรยุวอาสาสมัครป้องกันภัย ฝ่ายพลเรือน (ยุว อปพร.) จังหวัดอุบลราชธานี ประจำปี 2567](http://secubac.go.th/wp-content/themes/avant/images/blank_blocks_img.png)
พิธีเปิดโครงการเสริมสร้างความเข้มแข็งของเยาวชนในการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย หลักสูตรยุวอาสาสมัครป้องกันภัย ฝ่ายพลเรือน (ยุว อปพร.) จังหวัดอุบลราชธานี ประจำปี 2567
วันพฤหัสบดีที่ 25 กรกฎาคม 2567 เวลา 09.00 น. นางจารุวรรณ บุญโต ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ มอบหมายให้ นายโกสินทร์ บุญมาก รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ พร้อมด้วย นายฉัตรชัย ทองสุทธิ์ ศึกษานิเทศก์ ชำนาญการพิเศษ และนางสาวจุฬาลักษณ์ ราชบุญโย เจ้าพนักงานธุรการ ปฏิบัติงาน ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการเสริมสร้างความเข้มแข็งของเยาวชนในการป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย หลักสูตรยุวอาสาสมัครป้องกันภัย ฝ่ายพลเรือน (ยุว อปพร.) จังหวัดอุบลราชธานี ประจำปี 2567 เพื่อส่งเสริมให้เยาวชน นักเรียน ครู และบุคลากรทางการศึกษา มีส่วนร่วมในการปฏิบัติภารกิจด้านการป้องกัน
และบรรเทาสาธารณภัยของโรงเรียน/สถานศึกษาระดับมัธยมศึกษา โดยให้สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัด 10 จังหวัด เป็นหน่วยดำเนินงาน จังหวัดละ 1 รุ่น จังหวัดอุบลราชธานี ณ ห้องประชุมโรงเรียนห้วยขะยุงวิทยา จังหวัดอุบลราชธานี
รายนามผู้เข้าร่วมพิธีเปิด (จังหวัด)
- นายธีระภัทร์ ผิวสวัสดิ์
ผู้อำนวยการศูนย์ป้องกันและบรรเทาสาธาธารณภัย เขต ๑๓ อุบลราชธานี (ประธานกล่าวเปิดงาน) - ว่าที่ร้อยตรีมนต์สง่า ลีลาศสง่างาม
หัวหน้าสำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดอุบลราชธานี (วิทยากรบรรยาย) - นายสรณัฐ ลือโสภณ
ผู้อำนวยการส่วนสนับสนุนการมีส่วนร่วม กองส่งเสริมการป้องกันสาธาธารมภัย - ว่าที่ร้อยตรี เรวัฒน์ สุนทรสถาพร
หัวหน้าฝ่ายป้องกันและปฏิบัติการ
รายนามผู้เข้าร่วมพิธีเปิด (ห้วยขะยุง) - นายโกสินทร์ บุญมาก รองผอ.เขตฯ
- นายกำพล สายลาด นายกองค์การบริหารส่วนตำบลหัวยขะยุง
- นายถาวร ผาวันดี กำนันตำบลหัวยขะยุง/ผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ ๙
- นางสุภารัตน์ ไชยะเดชะ กรรมการสถานศึกษา
- นายสุทัศน์ ทัดเทียม กรรมการสถานศึกษา/ผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ ๕
- นายเสถียร ชาชุมพร กรรมการสถานศึกษา
- นายไวพจน์ สุดตา กรรมการสถานศึกษา
- นายบริพัฒน์ ยุพา นายกเทศมนตรีตำบลหัวยขะยุง
- พ.ต.อ. บุญเลิศ เลิศวัฒนกิตติ ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรหัวยขะยุง
- ผู้ใหญ่บ้านหมู่ที่ 1-13
![ประชุมรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย (ทีมบริหาร) ครั้งที่ 28/2567 และรับชมรายการ “พฤหัสเช้า ข่าว สพฐ.” ครั้งที่ 30/2567 (รูปแบบออนไลน์)](http://secubac.go.th/wp-content/themes/avant/images/blank_blocks_img.png)
ประชุมรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย (ทีมบริหาร) ครั้งที่ 28/2567 และรับชมรายการ “พฤหัสเช้า ข่าว สพฐ.” ครั้งที่ 30/2567 (รูปแบบออนไลน์)
วันพฤหัสบดีที่ 25 กรกฎาคม 2567 เวลา 08.00 น. นางจารุวรรณ บุญโต ผอ.สพม.อุบลราชธานี อำนาจเจริญ เป็นประธานการประชุมรองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผู้อำนวยการกลุ่ม/หน่วย (ทีมบริหาร) ครั้งที่ 28/2567 และรับชมรายการ “พฤหัสเช้า ข่าว สพฐ.” ครั้งที่ 30/2567 (รูปแบบออนไลน์) เพื่อรับฟังข้อราชการและนำนโยบาย ลงสู่การปฏิบัติ พร้อมทั้งติดตามขับเคลื่อนการดำเนินงานของ สพม.อบอจ ณ ห้องประชุมบัวงามมิ่งเมือง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาอุบลราชธานี อำนาจเจริญ